สมัครสโบเบท ขอนแก่นยูฯดวลแชมป์ภาคเหนือ!แบโผออมสินลีกรอบแชมเปี้ยนลีก

สมัครสโบเบท

จับติ้วรอบแชมเปี้ยนลีกศึกออมสินลีก(T4)จงอางผยองบุกเยือนแชมป์ภาคเหนือบ้านค่ายวัดคมเมืองเลย

สมัครสโบเบท เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม เวลา 13.00 น.การจับสลากประกบคู่ ฟุตบอล ออมสินลีก (T4) รอบแชมเปี้ยนลีก 2018 จากทั้งหมด 6 โซนการแข่งขัน ที่ อาคารเฉลิมพระเกียรติ กกท.

สำหรับการแข่งขันในรอบออมสินลีก แชมเปี้ยนลีก จะคัด 3 ทีมที่เข้ามาจากการเพลย์ออฟ รวมกับ 9 ทีมที่เข้าสู่รอบอัตโนมัติ รวมทั้งหมด 12 ทีม

จากนั้นจะแบ่งเป็นกลุ่มบน และกลุ่มล่าง กลุ่ม ละ 6 ทีม แข่งขันแบบพบกันหมด เพื่อหาแชมป์ของแต่ละสาย และทีมที่ชนะในการเพลย์ออฟระหว่างอันดับ 2 ของทั้ง 2 สาย เพื่อหา 3 ทีมสุดท้าย เพื่อเลื่อนชั้นไปสู่ ออมสินลีกโปร(T3) ฤดูกาล 2019

ภาคเหนือ : อุตรดิตถ์ เอฟซี
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ : เมืองเลย ยูไนเต็ด,ขอนแก่น ยูไนเต็ด
ภาคตะวันออก : บ้านค่าย ยูไนเต็ด,จันทบุรี เอฟซี
ภาคตะวันตก : นครปฐม ยูไนเต็ด,สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด
กรุงเทพปริมณฑล : ม.นอร์ทกรุงเทพ
ภาคใต้ : คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด

ทั้งนี้ยังเหลือพื้นให้ที่อีก 3 ทีม ที่จะลงทำการแข่งขันในรอบคัดเลือกและเพลย์ออฟในรูปแบบน็อคเอ้าท์ และแข่งขันที่สนามกลาง

ผลการจับสลาก ออมสินลีก รอบแชมป์เปี้ยนลีก
กลุ่มบน : อุตรดิตถ์ เอฟซี,เมืองเลย ยูไนเต็ด,ขอนแก่น ยูไนเต็ด , บ้านค่าย ยูไนเต็ด ,จันทบุรี เอฟซี ,(น่าน เอฟซี/ยโสธร เอฟซี/ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด)

กลุ่มล่าง : นครปฐม ยูไนเต็ด,สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด,ม.นอร์ทกรุงเทพ,คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด,(หัวหิน ซิตี้ /บีจีซี เอฟซี/หาดใหญ่ เอฟซี),(เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด/ปัตตานี เอฟซี)

เพลย์ออฟรอบแรก

กลุ่มล่าง
วันเสาร์ที่ 1 กันยายน 2561
เวลา 16.00 น. บีจีซี เอฟซี – หาดใหญ่ เอฟซี (สนามเทศบาลหัวหิน)

กลุ่มบน
วันที่อาทิตย์ที่ 2 กันยายน 2561
เวลา 16.00 น. ยโสธร เอฟซี – ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด (สนามกีฬากลาง จ.อยุธยา)

รอบเพลย์ออฟรอบสอง

กลุ่มล่าง
วันอาทิตย์ที่ 2 กันยายน 2561
เวลา 16.00 น.เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด – ปัตตานี เอฟซี (สนาม ม.กรุงเทพธนบุรี)

วันเสาร์ที่ 8 กันยายน 2561
เวลา 16.00 น. หัวหิน ซิตี้ – (บีจีซี เอฟซี – หาดใหญ่ เอฟซี ) (สามอ่าว สเตเดียม)

กลุ่มบน
วันอาทิตย์ที่ 9 กันยายน 2561
เวลา 16.00 น. น่าน เอฟซี – (ยโสธร เอฟซี/ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด) (สนามกีฬากลาง จ.อ่างทอง)

โปรแกรมนัดแรก ออมสินลีกรอบแชมเปี้ยนลีก

กลุ่มบน
บ้านค่าย ยูไนเต็ด – เมืองเลย ยูไนเต็ด
(น่าน เอฟซี/ยโสธร เอฟซี/ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด) – จันทบุรี เอฟซี
อุตรดิตถ์ เอฟซี – ขอนแก่น ยูไนเต็ด

กลุ่มล่าง
สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด – ม.นอร์ทกรุงเทพ
นครปฐม ยูไนเต็ด – (หัวหิน ซิตี้ /บีจีซี เอฟซี/หาดใหญ่ เอฟซี)
คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด – (เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด/ปัตตานี เอฟซี)